รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยครับเรื่องเครื่อง Zidoo x9s

โดย: นัท [IP: 103.229.95.xxx]
เมื่อ: 2016-12-04 07:11:29
เนื่องด้วยวันที่ 24/11/16 ได้ซื้อ Zidoo x9s ที่ร้านสาขาประตูน้ำซื้อมาสองสามวันแรกก็ดูได้ติดๆดับๆกระตุกบางทีก็หยุดเล่นเองและสังเกทว่าทำไมbuffer ไม่ขึ้นเลยฌหมือนกับว่าโหลดมาดูได้แค่ตอนนั้นและก็หยุดโหลดก็คิดว่าน่าจะเป็นที่เว็บipplaybox หรืออินเตอร์เน็ทที่ใช้งานอาจมีปัญหาผ่านไปอีกวันก็เป็นอีกเลยรองเปิดดูในกล่องเครื่องเก่าซึงก็ซื้อมานานปีกว่าแล้วและราคาถูกๆสเปคก็ไม่ได้สูงอะไรแต่กับเล่นได้ปกติดผมจึงโทรไปที่ร้านสาขาประตูน้ำถามว่าผมดูหนังในเว็บทำไมกระตุกที่ร้านตอบว่าก็เล่นหนังออนไลน์ก็เป็นแบบนี้ละผมก็เลยบอกว่าเล่นใน ipplaybox นะเค้าจึงบอกว่าให้เอาเข้าไปที่ร้านดูจะแก้ไขให้พออีกวันไปถึงที่ร้านบอกว่าอ้อมันไม่ได้อัพเดทอะไรยังเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่ก้เลยอัพเดทให้ใหม่แล้วบอกว่าใช้ได้แล้วนั้นคือรอบที่สองที่กับไปที่ร้านก็นึกในใจอ้อของใหม่ซื้อมาต้องเซทระบบเซทเครื่องถึงจะดีสงสัยขายของรีบไปหน่อยลืมทำให้ผมพอกับบ้านผ่านไปสองวันมาเปิดดุอีกทีเป็นเหมือนเดิมดูๆไปก็หยุดอีกแต่ครั้งนี้ดูได้นานขึ้น Buffer ขึ้นโหลดมาเยอะแต่ดูๆไปก็เป็นอาการเดิมเลยก็เลยโทรไปที่ร้านอีกครั้งบอกว่าเป็นเหมือนเดิมครับร้านบอกว่าให้เอาไปเปลี่ยนได้

ผมก็เลยเอาไปเปลี่ยนเมื่อวานเป็นรอบที่สามที่วิ่งไปบ้านก็ไกลไปกับรถติดค่าน้ำมันบวกค่าทางด่วนผมว่าจะเกือบครึงนึงของราคาที่ซื้อมาแล้วนะครับสรุปกับบ้านมาเปิดเครื่องรองเล่นเลยทันทีเปิดมาอย่างแรกเลยใช้คีย์บอร์ใช้ไม่ได้เวลาจะกดเข้าไปพิมอะไรมันไม่ขึ้นโชว์ขึ้นมาสุดท้ายต้องมานั่งตั้งเองหาตั้งนานครับไม่เคยตั้งเองหาไม่เจอว่าตั้งตรงไหนพอตั้งได้เข้าไปเว็บเพื่อรองดูหนังทันที

ก็สรุปเป้นเหมือนเดิมครับ Buffer ไม่ขึ้นเลยหนังดูแรกๆก้โหลดนะดูไปดูมา

หยุดอีกแล้วเหมือนเดิมเลยตกลงให้ผมทำยังไงดีครับ

ปล.ที่ผมลงไว้แบบนี้เพราะไม่อยากโทรไปที่ร้านเดิมก็เจอแต่แบบเดิมๆอยากให้เจ้าหน้าที่ๆรู้สาเหตุจริงๆมาจัดการให้หน่อยครับไม่ได้ต้องการที่จะเอาเงินคืน

แต่อย่างไรแค่อยากให้ช่วยแก้ให้หน่อยครับว่าควรเปลี่ยนรุ่นหรืออะไรเพราะจากที่ถามที่ร้านบอกว่ารุ่นนี้มีแต่คนสั่งใช้กันเยอะไม่มีปัญหาเลยแต่ทำไมผมมีปัญหาอยู่แบบนี้เครื่องอื่นไม่เป็นบ้างเหรอครับช่วยบอกหน่อยครับควรติดต่อใครดีครับ
#1 โดย: พิต [IP: 119.76.173.xxx]
เมื่อ: 2017-04-16 18:13:33
อัพ fw เปนตัวล่าสุดยังคับ ลองอัพเครื่องมาเทสที่ร้าน digilife สาขา ฟอจูนได้นะคับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 1,147,931